Thiếu nhi Thánh Thể Hiệp đoàn Tây Nam Phú Thọ mừng lễ quan thầy tại giáo xứ Lũng Hiền
Cập nhật lúc 08:58 03/08/2020
WGPHH – Vào lúc 10g30 ngày 01.08.2020, tại giáo xứ Lũng Hiền, thiếu nhi Thánh Thể Hiệp đoàn giáo hạt Tây Nam Phú Thọ mừng lễ quan thầy kính thánh Annê Lê Thị Thành. Thánh lễ do cha Phanxicô Xaviê Nguyễn Văn Thái chủ tế. Đồng tế với ngài có cha Tuyên úy Hiệp đoàn Gioan Baotixita Kiều Văn Phú, và quý cha Tuyên úy xứ đoàn các giáo xứ trong giáo hạt. Tham dự ngày mừng lễ có quý thầy, quý dì, cùng 550 các dự trưởng, huynh trưởng, và các em khối giáo lý Kinh Thánh của 13 giáo xứ.
Ngày 18.07.2024, hơn 200 bạn trẻ từ 9 giáo xứ thuộc Giáo hạt Nghĩa Lộ đã quy tụ tại Giáo xứ Vàng Cài để tham gia ngày “Gặp mặt Giới trẻ Giáo hạt Nghĩa Lộ" lần thứ II với chủ đề “NGƯỜI TRẺ THAM GIA VÀO ĐỜI SỐNG GIÁO HỘI”.