Ngày 18.07.2024, hơn 200 bạn trẻ từ 9 giáo xứ thuộc Giáo hạt Nghĩa Lộ đã quy tụ tại Giáo xứ Vàng Cài để tham gia ngày “Gặp mặt Giới trẻ Giáo hạt Nghĩa Lộ" lần thứ II với chủ đề “NGƯỜI TRẺ THAM GIA VÀO ĐỜI SỐNG GIÁO HỘI”.
Trong niềm hânhoan mừng lễ Thánh phụ Đaminh (08/08), Quan thầy Huynh đoàn Giáo dân Đaminh Giáo phận, Ủy ban Giáo dân trân trọng kính mời quý Đức cha, quý cha và quý đoàn viên tham dự ngày họp mặt thường niên và mừng lễ Quan thầy Huynh đoàn.
Ngày 18.07.2024, hơn 200 bạn trẻ từ 9 giáo xứ thuộc Giáo hạt Nghĩa Lộ đã quy tụ tại Giáo xứ Vàng Cài để tham gia ngày “Gặp mặt Giới trẻ Giáo hạt Nghĩa Lộ" lần thứ II với chủ đề “NGƯỜI TRẺ THAM GIA VÀO ĐỜI SỐNG GIÁO HỘI”.
Được tin có người Công giáo vùng xuôi làm hàng ăn tại thành phố Sơn La mà không thấy sinh hoạt với giáo xứ nên tôi hẹn hai ông Ban hành giáo tới thăm mục vụ. Chúng tôi xuất phát từ nhà xứ lúc 11g00 và thống nhất ăn cơm bụi để tìm cơ hội nói chuyện.