Niềm Vui Giáng Sinh Đến Với Những Mảnh Đời Bất Hạnh
Cập nhật lúc 16:01 22/12/2017
WGPHH – Ngày 20.12.2017, cha Giuse Maria Nguyễn Đức Huy, CRM, đặc trách giáo xứ Trại Sơn cùng Hội đồng giáo xứ và Ban bác ái xã hội đã đến thăm và trao tặng 51 phần quà Giáng sinh cho những người có hoàn cảnh khó khăn, những người khuyết tật, trong đó có 10 phần quà cho những người lương dân ở 5 xã của 2 huyện Thanh Thủy và Thanh Sơn thuộc tỉnh Phú Thọ.
Việc trao quà Giáng sinh này đã để lại ấn tượng trong lòng người nhận một tình cảm sâu đậm, bởi họ không chỉ nhận được món quà vật chất mà còn nhận được tâm tình yêu thương, chia sẻ từ những người trao tặng. Xin cho nhiều người biết rộng tay, chia sẻ, giúp đỡ những anh chị em bệnh tật và có hoàn cảnh khó khăn.
Vào lúc 19g30 ngày 25.11.2024, tại nhà thờ giáo xứ Trại Sơn, cha Giuse Trần Văn Điển đã long trọng cử hành Thánh lễ kính Thánh Giacôbê, Quan thầy Ban Lễ sinh giáo xứ Trại Sơn. Tham dự Thánh lễ có sự hiện diện của quý thầy, quý dì, quý khách, quý ông bà phụ huynh, quý cộng đoàn và gần 30 em Lễ sinh trong toàn giáo xứ.