Giới trẻ liên giáo xứ Thủy Trạm, Phù Lao, Thanh Lâm, và Xuân Dương đón Thánh Giá Đại hội Giới trẻ Giáo tỉnh Hà Nội
Cập nhật lúc 10:07 17/07/2020
WGPHH - Vào lúc 13g30 ngày 15.07.2020, giới trẻ của liên giáo xứ Thủy Trạm, Phù Lao, Thanh Lâm, và Xuân Dương hân hoan lên đường đón Thánh Giá Đại hội Giới trẻ Giáo tỉnh Hà Nội từ giáo xứ Lũng Hiền về giáo xứ Thủy Trạm. Đồng hành cùng Giới trẻ liên giáo xứ trên đường đi đón Thánh Giá có cha Phanxicô Xaviê Nguyễn Văn Thái, thầy Phó tế Giuse Dư Văn Từ, đại diện hội đồng các giáo xứ và 30 bạn trẻ của liên giáo xứ Thủy Trạm, Phù Lao, Thanh Lâm, Xuân Dương.
Thánh Giá Đại hội về đến nhà thờ giáo xứ Thủy Trạm vào lúc 16g30. Thánh lễ suy tôn Thánh Giá do cha Phanxicô Xaviê Nguyễn Văn Thái chủ tế và quý cha đồng tế, vào lúc 19g30.
Ngày 18.07.2024, hơn 200 bạn trẻ từ 9 giáo xứ thuộc Giáo hạt Nghĩa Lộ đã quy tụ tại Giáo xứ Vàng Cài để tham gia ngày “Gặp mặt Giới trẻ Giáo hạt Nghĩa Lộ" lần thứ II với chủ đề “NGƯỜI TRẺ THAM GIA VÀO ĐỜI SỐNG GIÁO HỘI”.