Điểm này nối điểm kia Tạo mối duyên liền mạch Dây gắn kết cõi lòng Chia san chẳng đợi mong Tín thác, hằng trông cậy Một lòng vâng phục sống Mến Chúa và yêu người.
Từng chút từng chút thôi Đủ tô điểm cuộc sống Xanh, lam, hồng rực sáng Trắng, đen, vàng mong manh Trải dài mỗi thời khắc Vui buồn ắt đầy vơi Dẫu phận đời chông chênh Chúa đưa đến bến bờ.
Ngày 18.07.2024, hơn 200 bạn trẻ từ 9 giáo xứ thuộc Giáo hạt Nghĩa Lộ đã quy tụ tại Giáo xứ Vàng Cài để tham gia ngày “Gặp mặt Giới trẻ Giáo hạt Nghĩa Lộ" lần thứ II với chủ đề “NGƯỜI TRẺ THAM GIA VÀO ĐỜI SỐNG GIÁO HỘI”.